RC SIMIYU AKIPONGEZA KIKUNDI KINACHOJISHUGHULISHA NA BUSTANI NGULUNGULI KWA KUJIKWAMUA KIUCHUMI.

 


Na Mwandishi wetu, Maswa.

MKUU wa Mkoa wa Simiyu, Anamringi Macha, ametembelea kikundi cha wakulima 89 wa zao la kitunguu katika Kijiji cha Ngulinguli, Wilaya ya Maswa, wanaolima jumla ya ekari 216 za vitunguu pamoja na mazao mengine ya bustani.

Katika ziara hiyo, Mkuu huyo wa Mkoa amewapongeza wakulima hao kwa juhudi kubwa wanazoendelea kuzifanya katika uzalishaji wa mazao, akieleza kuwa wameonyesha mfano mzuri wa namna wananchi wanavyoweza kutumia kilimo kujikwamua kutoka kwenye umasikini na kuboresha maisha yao.

Amesema Serikali ya Awamu ya Sita inaendelea kuweka mazingira bora kwa wakulima ili kuongeza tija katika sekta ya kilimo, na kuahidi kuwa Serikali itaendelea kushirikiana na vikundi vya wakulima katika kutatua changamoto mbalimbali zinazowakabili.

“Jitihada mnazozifanya ni za kupongezwa. Serikali itaendelea kushirikiana nanyi kuhakikisha changamoto zilizopo zinapatiwa ufumbuzi ili muweze kuongeza uzalishaji na kipato,” amesema Macha.

Aidha, Mkuu huyo wa Mkoa amewataka vijana kutumia fursa zilizopo katika sekta ya kilimo kwa kujiunga katika shughuli za uzalishaji wa mazao ya biashara na bustani, akisisitiza kuwa kilimo ni sekta yenye uwezo mkubwa wa kuzalisha ajira na kuinua uchumi wa mtu mmoja mmoja na Taifa kwa ujumla.

Kwa upande wao, wakulima wa kikundi hicho wameeleza mafanikio waliyoanza kuyapata kupitia kilimo cha vitunguu, huku wakibainisha changamoto zinazohitaji ufumbuzi ili kuongeza uzalishaji na ushindani wa mazao yao sokoni.

Miongoni mwa changamoto walizozitaja ni umbali wa vituo vya kuuzia mbolea ya ruzuku, ukosefu wa soko la uhakika la mazao ya bustani, uhaba wa zana za kisasa za kilimo pamoja na changamoto ya upatikanaji wa mitaji kwa ajili ya kuendeleza shughuli zao za uzalishaji.

Ziara hiyo imeonesha dhamira ya Serikali ya kusikiliza na kutatua changamoto za wakulima huku ikihamasisha wananchi, hususan vijana, kushiriki kikamilifu katika shughuli za kilimo chenye tija kwa maendeleo ya jamii na Taifa.

Mwisho.



Post a Comment

0 Comments